เครื่องทำความเย็นสำหรับขนส่งรุ่น SF-T400 ออกแบบมาสำหรับรถบรรทุกขนาดเล็กและขนาดกลาง ให้ประสิทธิภาพการทำความเย็นที่เชื่อถือได้สำหรับการขนส่งแบบแช่เย็น เครื่องสามารถขับเคลื่อนด้วยเครื่องยนต์ของยานพาหนะ หรือติดตั้งระบบทำความเย็นสำรองไฟฟ้าเสริม (DC220V/DC380V)
เหมาะสำหรับการขนส่งอาหารแช่เย็นและแช่แข็ง ผลิตภัณฑ์นม ผัก ผลไม้ ไอศกรีม และผลิตภัณฑ์อิเล็กทรอนิกส์อุตสาหกรรมที่ไวต่ออุณหภูมิ เครื่องนี้ให้ประสิทธิภาพการทำความเย็นที่เสถียรและเชื่อถือได้ SNOWFALL มีทั้งเครื่องยนต์ขับเคลื่อนแบบคลาสสิกและเครื่องสำรองแบบติดตั้งในตัวรุ่นใหม่ เพื่อตอบสนองความต้องการปริมาตรคอนเทนเนอร์ที่หลากหลาย
| รุ่น | SF-T400 |
| อุณหภูมิที่ใช้งานได้ | +20°C ถึง -18°C |
| อุณหภูมิแวดล้อม | ความสามารถในการทำความเย็น |
|---|---|
| 35°C | |
| 0°C | 3900 |
| -18°C | 2300 |
| รุ่น | QP16 |
| ปริมาตรกระบอกสูบ | 163 ซีซี |
| ประเภท | P.F. |
| ประเภทพัดลม | พัดลมแนวแกน |
| จำนวนพัดลม | 2 พัดลม x 1000 ลบ.ม./ชม. |
| แรงดันไฟฟ้า | DC 12V/DC24V |
| ประเภท | ท่อเกลียวภายในและครีบอะลูมิเนียม |
| ประเภทพัดลม | พัดลมแนวแกน |
| จำนวนพัดลม | 2 พัดลม x 800 ลบ.ม./ชม. |
| แรงดันไฟฟ้า | DC 12V/DC24V |
| การใช้พลังงาน | ≤ 33A (DC12V) ≤ 16.5A (DC24V) |
| สารทำความเย็น | R-134a / R-404a |
| ประเภทการละลายน้ำแข็ง | การละลายน้ำแข็งด้วยลมร้อนอัตโนมัติ |
| โครงสร้าง | ชุดขับตรงแบบแยกส่วน |
| อีแวปอเรเตอร์ T400 | 1270 x 580 x 170 มม. | 31.63 กก. |
| คอนเดนเซอร์ T400 | 1280 x 640 x 1200 มม. | 31.91 กก. |