SF-550 เป็นหน่วยเย็นรถบรรทุกที่มีประสิทธิภาพสูงที่ออกแบบมาเพื่อควบคุมอุณหภูมิอย่างน่าเชื่อถือได้ในการใช้งานด้านการขนส่ง
| รูปแบบหน่วย | SF-550 |
| อุณหภูมิที่ใช้ | 25°C ~ -20°C |
| ความจุในการเย็น (อุณหภูมิสิ่งแวดล้อม 35°C) |
0°C: 5000Kcal/5815W/19841BTU |
| -18°C: 3100Kcal/3605W/12300BTU | |
| รูปแบบคอมเพรสเซอร์ | UX200 |
| ความยืดหยุ่นของคอมเพรสเซอร์ | 200 cc/r |
| ประเภทของเครื่องประปา | พีเอฟ |
| ประเภทพัดลมเครื่องปรับความร้อน | พัดลมแกน |
| จํานวนพัดลมเครื่องปรับความร้อน | 2 แฟน × 1000m3/h |
| โลตเซ็นเตอร์ | DC 12V / DC 24V |
| ประเภทของเครื่องระเหย | หลอดสกรูภายในและปีกอลูมิเนียม |
| ประเภทพัดลมเครื่องระเหย | พัดลมแกน |
| จํานวนอัดลมระเหย | 3 แฟน × 1000m3/h |
| โลเตชั่นของเครื่องเหยื่อ | DC 12V / DC 24V |
| การบริโภคพลังงาน | ≤36A (DC 12V) / ≤20A (DC 24V) |
| สารเย็น | R-134a / R-404a |
| ประเภทการหย่อน | อัตโนมัติลดน้ําแข็งด้วยอากาศร้อน |
| โครงสร้าง | หน่วยรวม |
| ระบบรอไฟฟ้า (ไม่จําเป็น) | AC 220V / AC 380V / 415V |
| ขนาด | 1665 × 760 × 480 มม. |
| น้ําหนักสะสม | 106 กิโลกรัม |